Ìkórìíra Àlejò: Àwọn Oṣere Wa ń Pá Àǹfààní Iṣẹ́ Nù, Ìṣòwò sì ń Jìyà – Minisita South Africa Ṣọ̀fọ̀

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info Ìkórìíra Àlejò: Àwọn Oṣere Wa ń Pá Àǹfààní Iṣẹ́ Nù, Ìṣòwò sì ń Jìyà – Minisita South Africa Ṣọ̀fọ̀

Minisita fún Eré Ìdárayá, Àṣà àti Ìṣẹ̀dá ní South Africa, Gayton McKenzie, ti ṣàfihàn ìbànújẹ rẹ̀ lórí bí ìkórìíra àwọn àlejò (xenophobia) ṣe ń ní ipa búburú lórí orílẹ̀-èdè náà, nípa fífi hàn pé ọ̀pọ̀ àwọn oṣere àti akọrin South Africa ti ń pàdánù àwọn àǹfààní iṣẹ́ wọn ní òkè òkun.

Ó sọ pé àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìkórìíra sí àwọn arìnrìn-àjò àti àwọn ènìyàn láti orílẹ̀-èdè míì ti ba orúkọ rere South Africa jẹ́ níwájú àwọn orílẹ̀-èdè Afrika míì. Gẹ́gẹ́ bí ó ti sọ, ọ̀pọ̀ àwọn olùṣètò eré àti ayẹyẹ ti bẹ̀rẹ̀ sí í fagilé ìpè sí àwọn oṣere South Africa.

Minisita náà tún ṣàlàyé pé ìṣòro yìí ń kan ìṣòwò, irin-ajo afẹ́ àti ìbáṣepọ̀ South Africa pẹ̀lú àwọn orílẹ̀-èdè Afrika míì. Ó kilọ̀ pé bí a kò bá dojú kọ ìkórìíra àlejò, ó lè fa ìdínkù nínú ọrọ̀ ajé àti ìbáṣepọ̀ àgbáyé orílẹ̀-èdè náà.

Ó pe àwọn ọmọ South Africa láti gbé ìfẹ́, àlàáfíà àti ìṣọ̀kan ga, kí wọ́n sì kọ gbogbo irú ìwà ìkórìíra sí àwọn àlejò.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.